ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จวัดระฆังช่วยดูให้หน่อยของแท้มั้ยครับ  (อ่าน 1612 ครั้ง)

ธันวาคม 02, 2014, 01:44:56 PM
  • เพิ่งเริ่มใช้งาน
  • *

ดูพระไม่เป็นอะครับ ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยคับ เค้าบอกว่าเป็นของ กุฏิวัดกัลยา

ธันวาคม 02, 2014, 02:29:33 PM
ตอบกลับ #1
  • ผู้ดูแลเว็บ
  • สุดยอดสมาชิก
  • พระเกจิทั่วไทย
ถ้าวัดระฆังไม่ใช่แน่ครับ ถ้าเป็นกุฏิวัดกัลยาไม่แน่ใจครับ ไม่เคยได้ยินชื่อครับ แต่อาจมีคนสร้างไว้ก็ได้ครับ จากรูปก็ไม่ค่อยชัดครับ ขอบคุณครับ

ธันวาคม 02, 2014, 04:34:39 PM
ตอบกลับ #2
  • *
ถ้าวัดระฆังไม่ใช่แน่ครับ ถ้าเป็นกุฏิวัดกัลยาไม่แน่ใจครับ ไม่เคยได้ยินชื่อครับ แต่อาจมีคนสร้างไว้ก็ได้ครับ จากรูปก็ไม่ค่อยชัดครับ ขอบคุณครับ
ใช่ครับ คนเอามาให้บอกว่าเป็นของกุฏิวัดกัลยาอ่ะครับ

ธันวาคม 02, 2014, 05:50:48 PM
ตอบกลับ #3
  • *
ใช่ครับ คนเอามาให้บอกว่าเป็นของกุฏิวัดกัลยาอ่ะครับ

อันนี้รูปแบบชัดๆครับ